தானும் குழம்பி மக்­க­ளை­யும் குழப்­பி­ய­டிக்­கி­றார் சுரேஷ்

தானும் குழம்பி மக்­க­ளை­யும் குழப்­பி­ய­டிக்­கி­றார் சுரேஷ்

2017-08-16

இலங்கை தமிழ் அர­சுக் கட்­சி யின் தலை­வர் மாவை.சோ. சேனா­தி­ராசா வெளியிட்டுள்ள அறிக்­கை­யில் கூறப்­பட்­டுள்­ள­தா­வது,

சுரேஸ் பிறே­ம­சந்­தி­ரன் இது­வரை இரா.சம்­பந்­தன், எம்.ஏ.சுமந்­தி­ரன் ஆகி­யோ­ரைத் திட்­டித் தீர்த்து வந்­தார். இப்­போது என்­னைத் திட்ட ஆரம்­பித்­தி­ருக்­கின்­றார்.

வடக்கு மாகாண சபைத் தேர்­த­லில் ஐந்து கட்­சி­க­ளும் முத­ல­மைச்­சர் வேட்­பா­ள­ருக்கு ஒரு வாக்கை மக்­கள் அளிப்­ப­தற்கு வேலை செய்ய வேண்­டும் எனத் தீர்­மா­னித்­தோம். அவ்­வாறே தீவி­ர­மா­கச் செய­லாற்­றி­னோம். அப்­போது சுரேஸ் எவ்­வாறு நடந்து கொண்­டார் என்­பதை அவர் மறந்­தி­ருக்­கக்­கூ­டும்.Search results for "mavai senathirajah mp"

வடக்கு மாகாண சபை­யில் பொ.ஐங்­க­ர­நே­சன் அமைச்­ச­ருக்கு எதி­ராக ஊழல் குற்ற விசா­ரணை நடத்த வேண்­டு­மென்று தீர்­மா­னம் கொண்டு வர­வேண்­டு­மென்­ற­வர் புளொட் அமைப்­பின் உறுப்­பி­னர் ஜி.ரி.லிங்­க­நா­தன். அதன் பின்­னர் அனைத்து ஊழ­லுக்கு எதி­ரா­க­வும் சட்­ட­பூர்­வ­மான சுதந்­தி­ர­மான விசா­ரணை நடத்­த­வேண்­டு­மென்று தமிழ் அர­சுக் கட்சி உறுப்­பி­னர் அ.பரஞ்­சோதி தீர்­மா­னம் கொண்டு வந்­தார். அது இப்­பொ­ழு­தும் இருக்­கி­றது. ஆனால்,தமிழ் அர­சுக் கட்சி ஊழலை ஆத­ரிக்­கி­றது என்று பொய்ப் பரப்­புரை மேற்­கொள்­ளப்­பட்­டது.

மூவர் அடங்­கிய விசா­ர­ணைக்­கு­ழுவை நிய­மித்த முத­ல­மைச்­சர் அவர்­கள் கொடுத்த அறிக்­கை­யின்­படி நட­வ­டிக்கை எடுக்­க­வில்லை. நெருக்­கடி வந்த பின் அந்த அறிக்­கையை சபை­யில் வைத்து பிர­ப­ல­மாக்­கி­னார். அது­தான் பிரச்­ச­னை­யின் ஆரம்­பம்.

பின்­ன­ரும் அந்­தக் குழு­வின் பரிந்­து­ரை­யின்­படி செயற்­ப­ட­வில்லை.மாகாண சபை­யில் உறுப்­பி­னர்­க­ளின் கருத்­துக்­களை அறிந்த பின் அமைச்­சர்­கள் தொடர்­பில் நாம் தீர்­மா­னிப்­போம் என்று கூறிய முத­ல­மைச்­சர்,அதற்கு மாறா­கச் செயற்­பட்­ட­மை­யி­னால்­தான் நம்­பிக்­கை­யில்­லாத் தீர்­மா­னம் வரை­யி­லான பிரச்­சினை ஏற்­பட்­டது. இதனை அவ­ரி­டமே நான் கூறி­யுள்­ளேன். அதற்கு அவர் தந்த பதில் ஆச்­ச­ரி­ய­மாக இருந்­தது.

முத­ல­மைச்­சர் இல்­லத்­தில் கடந்த 5ஆம் திகதி நடந்த கூட்­டத்­தில், சுரேஸ்­பி­ரே­ம­சந்­தி­ரன் முன்­னாள் அமைச்­சர் ப.சத்­தி­ய­லிங்­கம் அவ­ரது குடும்­பத்­தி­னரை வலிந்து இழுத்து அவர்­கள் ஊழல் செய்­த­னர் என்­றும் அதற்கு ஆதா­ரங்­கள் உண்டு என்­றும் வாதிட்­டுக் கொண்­டி­ருந்­தார். உண்­மைக்கு மாறான இந்­தப் பேச்சை முத­ல­மைச்­சர் ஆத­ரித்­தார்.

திரு­மதி அனந்தி சசி­த­ரனை அமைச்­ச­ரா­கத் தமிழ் அர­சுக் கட்சி சார்­பில் நிய­மித்­தார் என்று முத­ல­மைச்­சர் கூறி­னார். அப்­பொ­ழு­தும் அவரை நீக்­கும்­படி நாம் கோர­வில்லை. அவர் மீது இருந்த ஒழுங்கு நட­வ­டிக்கை பற்­றியே கூறி­யி­ருந்­தேன். அவ­ரைத் தமிழ் அர­சுக் கட்­சி­யி­லி­ருந்து நீக்­கி­ய­தா­கக் கடி­தம் தாருங்­கள் என்று கேட்­டுப் புதிய ஓர் அர­சி­யல் பிரச்­சி­னையை முதல்­வர் உரு­வாக்­கி­னார்.

இனத்­தின் ஒற்­று­மைக்­காக அமைச்­சுப் பத­வி­க­ளுக்­குப் போட்­டி­யி­டா­மல் முத­ல­மைச்­சர் விரும்­பி­ய­வாறு சுமு­க­மாக வினைத்­தி­ற­னு­டன் அமைச்­ச­ர­வையை அமைக்­க­வும், மாகாண சபையை நெருக்­க­டி­யின்றி நிர்­வ­கிக்­க­வும்,இனப்­பி­ரச்­சனை மற்­றும் ஏனைய பிரச்­ச­னை­க­ளின் தீர்­வுக்­காக அனை­வ­ரும் ஒன்­று­பட்­டுச் செயல்­ப­ட­வும் தமிழ் அர­சுக் கட்சி மாகாண சபை உறுப்­பி­னர்­கள் உறு­தி­ப­டக் கருத்தை முன்­வைத்­தி­ருக்­கி­றார்­கள்.

 எங்கு கல்லெறி­பட்­டா­லும் பின் காலைத் தூக்­கும் பிரா­ணி­யா­கத் தமி­ழ­ர­சுக் கட்­சி­யையே வலிந்து குற்­றம் சாட்டி வரு­கி­றார்­கள். இது அவர்­கள் பழக்க சுபா­வம்.

வடக்கு மாகாண அமைச்­ச­ர­வை­யில் பத­விக்கு போட்­டி­யிட்டு அடி­ப­டா­மல்,முத­ல­மைச்­ச­ரின் விருப்­பத்­தின்­படி அமைச்­சர்­களை நிய­மிப்­ப­தற்­குத் தமிழ் அர­சுக் கட்சி உறுப்­பி­னர்­கள் வழி­ச­மைத்து விட்­டார்­கள் என்­பதை சுரே­ஸி­னால் ஜீர­ணிக்க முடி­ய­வில்லை. கல­கம் ஏற்­ப­டுத்த முனை­கின்­றார்.

கூட்­ட­மைப்­புத் தலை­மையை அகற்­ற­வேண்­டும் என்­றார். தலை­மைப் பொறுப்பை முத­ல­மைச்­சரை ஏற்­கு­மாறு தொடர்ந்து பேசி­னார். அறிக்கை விட்­டார். முத­ல­மைச்­சர் அதில் எடு­பட்­டார் போன்று தெரி­ய­வில்லை. சுரே­ஸூக்கு அது எரிச்­ச­லாக இருக்­கி­றது.

வட மாகா­ண­ச­பை­யில் ஏற்­பட்ட பிரச்­சி­னை­க­ளையே தொடர்ந்­தும் அறிக்­கை­களை விடுத்­துக் குழப்­பிக் கொண்­டி­ரா­மல் ஏற்­பட்ட அனு­ப­வங்­க­ளைக் கொண்டு முத­ல­மைச்­சர் மாகாண சபையை நடத்­திச் செல்ல இடம் விடு­வ­து­தான் இன்று பொருத்­த­மான செய­லா­கும்  என்­றுள்­ளது.

 

About editor 3015 Articles
Writer and Journalist living in Canada since 1987. Tamil activist.

Be the first to comment

Leave a Reply