விண்வெளி பற்றிய அறிவாற்ற தகவல்

விண்வெளி பற்றிய அறிவாற்றல் தகவல்

நாகரிகத்தின் வளர்ச்சியின் நிலை இருந்தபோதிலும், நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் பற்றி மனிதகுலம் இன்னும் மிகக் குறைவாகவே அறிந்திருக்கிறது. இருப்பினும், நாம் அறிந்த சில உண்மைகள் ஆச்சரியமானவை மற்றும் கணிக்க முடியாதவை.

10. இலேசான தன்மை

சனியை தண்ணீரில் போட்டால் அது மேற்பரப்பில் மிதக்கும். சனியின் பொருளின் சராசரி அடர்த்தி நீரின் அடர்த்தியை விட கிட்டத்தட்ட 2 மடங்கு குறைவு. பொருத்தமான கண்ணாடியை நீங்கள் கண்டுபிடிக்க முடிந்தால் (குறைந்தது 60 ஆயிரம் கிமீ விட்டம் கொண்டது), அதை நீங்களே சரிபார்க்கலாம்

9. நிலையான இயக்கம்

நாம் அனைவரும் – மக்கள், வீடுகள், ஆறுகள் மற்றும் மலைகள் – தொடர்ந்து வினாடிக்கு 530 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் விண்வெளியில் நகர்கிறோம். நமது விண்மீன் மண்டலத்தின் உள்ளே, நாம் 225 கிமீ/வி வேகத்தில் நகர்கிறோம், அதே சமயம் கேலக்ஸியே 305 கிமீ/வி வேகத்தில் விண்வெளியில் விரைகிறது. இப்படி நீங்கள் இந்த வாக்கியத்தை படித்துக் கொண்டிருக்கும் போதே பூமி உங்களை 3 ஆயிரம் கிலோமீட்டர் தூரத்திற்கு மாற்றிவிட்டது.

8. பிரியாவிடை, பழைய நண்பன்

சந்திரன் பூமியை விட்டு நகர்கிறது. ஒவ்வொரு ஆண்டும், சந்திரன் பூமியிலிருந்து கிட்டத்தட்ட 4 செ.மீ தொலைவில் நகர்கிறது.இதற்கு பல காரணங்கள் உள்ளன, அவற்றில் ஒன்று பூமியின் சுழற்சி காலம் ஒரு நாளைக்கு 2 மில்லி விநாடிகள் குறைவது. சந்திரன் எவ்வாறு உருவானது என்று விஞ்ஞானிகளுக்குத் தெரியாது, இது பூமியின் ஒரு பகுதி என்று அவர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர், பல பில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு பூமியின் மேற்பரப்பைத் தாக்கிய ஒரு பெரிய அண்ட உடலால் “அடிக்கப்பட்டது”.

7. கடந்த காலத்திலிருந்து வெளிச்சம்

நீங்கள் பார்க்கும் சூரிய ஒளி 30,000 ஆண்டுகள் பழமையானது. சூரியனிடமிருந்து நாம் பெறும் ஆற்றல் 30,000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அதன் மையத்தில் உருவாக்கப்பட்டது – அதாவது ஃபோட்டான்கள் (ஒளி துகள்கள்) நட்சத்திரத்தின் மையத்திலிருந்து அதன் மேற்பரப்புக்கு “உடைக்க” எவ்வளவு நேரம் ஆகும். அதன் பிறகு, வெறும் 8 நிமிடங்களில் பூமியை வந்தடையும். சூரிய மையத்தின் வெப்பநிலை 13 மில்லியன் டிகிரிக்கு மேல் உள்ளது, மேலும் அதன் மூலம் உருவாக்கப்படும் அனைத்து ஆற்றலும் முதலில் மற்ற கதிர்வீச்சுகளின் ஒளி வடிவில் மேற்பரப்புக்கு ஏராளமான அடுக்குகள் வழியாக செல்ல வேண்டும்.

6. சூரிய உணவு.சூரியன் ஒரு வினாடிக்கு ஒரு பில்லியன் கிலோ எடையை இழக்கிறது. இது சூரியக் காற்றின் மூலம் நிகழ்கிறது – சூரியனின் மேற்பரப்பில் இருந்து நகரும் துகள்களின் நீரோடை வெவ்வேறு திசைகள். அதன் தன்மை மற்றும் காரணங்கள் இன்னும் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளப்படவில்லை. மூலம், சூரியக் காற்றின் ஒரு சிறிய துகள் (ஒரு பாப்பி விதை அளவு) 160 கிமீ தொலைவில் ஒரு நபரைக் கொல்ல போதுமானது.

5. பெரிய டிப்பர் இது ஒரு விண்மீன் அல்ல.

வானத்தில் மிகவும் புலப்படும் அமைப்புகளில் ஒன்று உர்சா மேஜர். உண்மையில், இது ஒரு விண்மீன் அல்ல, ஆனால் ASTERISM என்று அழைக்கப்படுகிறது. இந்த வார்த்தையானது, வெவ்வேறு விண்மீன் திரள்களில் ஒருவருக்கொருவர் வெகு தொலைவில் அமைந்துள்ள நட்சத்திரங்களின் வெளிப்படையான கூட்டத்தைக் குறிக்கிறது. நட்சத்திரத்துடன் தொடர்புடைய பூமியின் சிறப்பு இருப்பிடத்தின் காரணமாக மட்டுமே இத்தகைய வடிவங்களை நாம் காண்கிறோம். உர்சா மேஜர் மற்றொரு விண்மீன் கூட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும், இது அழைக்கப்படுகிறது. உர்சா மேஜர் (பெரிய கரடி)

4. யுரேனஸ் முதலில் “ஜார்ஜ் நட்சத்திரம்” என்று அழைக்கப்பட்டது.
விஞ்ஞானி வில்லியம் ஹெர்ஷல் 1781 இல் யுரேனஸ் கிரகத்தைக் கண்டுபிடித்தபோது, ​​அவருடைய கண்டுபிடிப்புக்கு பெயரிடும் உரிமை அவருக்கு வழங்கப்பட்டது. மூன்றாம் ஜார்ஜ் மன்னரின் நினைவாக அவர் ஜார்ஜியம் சிடஸ் (ஜார்ஜ் நட்சத்திரம்) என்ற பெயரைத் தேர்ந்தெடுத்தார். இதுபற்றி விஞ்ஞானி கூறியதாவது: கடந்த காலங்களில் புதன், வீனஸ், செவ்வாய் போன்ற புகழ்பெற்ற கடவுள்களின் பெயர்களால் கிரகங்களின் பெயர்கள் வழங்கப்பட்டன. நவீன தத்துவ காலங்களில், நான் விஷயங்களை வித்தியாசமாக செய்ய விரும்புகிறேன். சந்ததியினர் கேட்டால் – சூரிய குடும்பத்தின் கடைசி கிரகம் எப்போது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது? பதில் மிகவும் மரியாதைக்குரியதாக இருக்கும் – மூன்றாம் ஜார்ஜ் மன்னரின் ஆட்சியின் போது. தொலைநோக்கி மூலம் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட முதல் கோளும் யுரேனஸ்தான்.

3. பூமிக்கு 4 நிலவுகள் உள்ளன.

இது முற்றிலும் உண்மை இல்லை, ஆனால் மிக நெருக்கமானது. 1896 ஆம் ஆண்டில், டங்கன் வால்ட்ரான் பூமியின் அதிர்வெண்ணில் சூரியனைச் சுற்றி வரும் 5 கிமீ விட்டம் கொண்ட ஒரு சிறுகோளைக் கண்டுபிடித்தார். இதன் காரணமாக, இந்த வான உடல் தொடர்ந்து பூமிக்கு அருகில் நகர்கிறது. பண்டைய ஸ்காட்டிஷ் மக்களின் நினைவாக இந்த சிறுகோள் க்ரூத்னே (க்ரினு) என்று பெயரிடப்பட்டது. பூமியுடனான அதன் தொடர்ச்சியான தொடர்பு காரணமாக, இது பூமியின் இரண்டாவது செயற்கைக்கோள் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இந்த செயற்கைக்கோளை போதுமான சக்திவாய்ந்த தொலைநோக்கி மூலம் மட்டுமே பார்க்க முடியும். அதன் பிறகு, பூமியுடன் தொடர்புடைய மேலும் 3 வான உடல்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. மேலே உள்ள படத்தில், ஒரு செயற்கைக்கோளின் பாதை நீல நிறத்திலும், பூமி மஞ்சள் நிறத்திலும் காட்டப்பட்டுள்ளது.

2. சூரிய புள்ளிகளின் இசை

ஸ்ட்ராடிவாரிஸ் வயலின் சிறப்பு ஒலிக்கு சூரிய புள்ளிகளும் ஒரு காரணம். அன்டோனியோ ஸ்ட்ராடிவாரி 17 மற்றும் 18 ஆம் நூற்றாண்டுகளில் வாழ்ந்த ஒரு சிறந்த வயலின் மாஸ்டர். அவரது வயலின் ஏன் விசேஷமாக ஒலிக்கிறது என்பதை விஞ்ஞானிகளால் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை, ஆனால் அது மரம் என்று அவர்கள் கண்டறிந்தனர். அவர் பயன்படுத்தியது, வயலின் ஒலிக்கு மிகவும் முக்கியமானது. 1500-1800 காலகட்டத்தில், எரிமலை செயல்பாட்டின் அதிகரிப்பு மற்றும் சூரிய செயல்பாட்டின் குறைவு (மாண்டர் குறைந்தபட்சம்) ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடைய சிறிய பனி யுகத்தை பூமி அனுபவித்தது. இதன் விளைவாக, அப்போது வளர்ந்து கொண்டிருந்த மரங்கள் மிகவும் கடினமாக உள்ளன (மெதுவான வளர்ச்சியின் காரணமாக). இந்த பொருள் வயலின் உற்பத்திக்கு மிகவும் பொருத்தமானது. மேலே உள்ள புகைப்படம் மரத்தின் வளர்ச்சி வளையங்களைக் காட்டுகிறது, அதில் இருந்து மிகவும் பிரபலமான வயலின், மேசியா உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு வருடத்தில் மரம் 1-2 மிமீ தடிமனாக வளர்ந்ததைக் காணலாம், இது அதன் மரத்திற்கு அற்புதமான கடினத்தன்மையைக் கொடுத்தது.

1. குளிர் வெல்டிங்

இரண்டு உலோகத் துண்டுகள் விண்வெளியில் தொட்டால், அவை ஒன்றாக இணைக்கப்படும். இது நம்பமுடியாததாகத் தெரிகிறது, ஆனால் அது உண்மைதான். அவற்றின் மேற்பரப்பில் ஆக்சைடுகள் இல்லை என்றால், இது நடக்கும். பூமியில் இது நடக்காது, ஏனென்றால் வளிமண்டலத்தில் மேற்பரப்பில் ஆக்சைடுகள் உடனடியாக உருவாகின்றன. இது ஒரு பெரிய பிரச்சனையாக தோன்றலாம், ஆனால் அது உண்மையில் இல்லை. விண்வெளி பறப்பதற்கு முன் அனைத்து கருவிகளும் கவனக்குறைவாக பூமியில் ஆக்ஸிஜனேற்றப்படுகின்றன. குளிர் வெல்டிங்கின் இதேபோன்ற நிகழ்வு விண்வெளியில் சிறப்பாக ஆய்வு செய்யப்பட்டது மற்றும் சோதனைகள் மூலம் உறுதிப்படுத்தப்பட்டது.

நாகரிகத்தின் வளர்ச்சியின் நிலை இருந்தபோதிலும், நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் பற்றி மனிதகுலம் இன்னும் மிகக் குறைவாகவே அறிந்திருக்கிறது. இருப்பினும், நாம் அறிந்த சில உண்மைகள் ஆச்சரியமானவை மற்றும் கணிக்க முடியாதவை.சிவப்பு ராட்சத நட்சத்திரமான Betelgeuse சூரியனைச் சுற்றியுள்ள பூமியின் சுற்றுப்பாதையை விட பெரிய விட்டம் கொண்டது.

300

சூரிய ஆற்றலில் 19% வளிமண்டலத்தால் உறிஞ்சப்படுகிறது, 47% பூமியில் விழுகிறது, 34% விண்வெளிக்குத் திரும்புகிறது.

4
முழு கால அளவு சூரிய கிரகணம் 7.5 நிமிடங்களுக்கு மேல் இல்லை; முழுமை சந்திர கிரகணம்– 104 நிமிடங்கள்.
====

நைசியா கிரேக்க வானியலாளர் ஹிப்பார்கஸ்.
கிமு 150 இல் ஹிப்பார்கஸ் என்பவரால் முதல் நட்சத்திர அட்டவணை தொகுக்கப்பட்டது.


சூரியக் குடும்பத்தின் நிறை 99 சதவீதம் சூரியனில் குவிந்துள்ளது. முழு பூமியும் ஒரு வருடத்தில் பயன்படுத்துவதை விட சூரியன் ஒரு நிமிடத்தில் அதிக ஆற்றலை உற்பத்தி செய்கிறது. நீங்கள் பார்க்கும் சூரிய ஒளி 30,000 ஆண்டுகள் பழமையானது. 
சூரியனிடமிருந்து நாம் பெறும் ஆற்றல் 30,000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அதன் மையத்தில் உருவாக்கப்பட்டது – அதாவது ஃபோட்டான்கள் (ஒளி துகள்கள்) நட்சத்திரத்தின் மையத்திலிருந்து அதன் மேற்பரப்புக்கு “உடைக்க” எவ்வளவு நேரம் ஆகும். அதன் பிறகு, வெறும் 8 நிமிடங்களில் பூமியை வந்தடையும். சூரிய மையத்தின் வெப்பநிலை 13 மில்லியன் டிகிரிக்கு மேல் உள்ளது, மேலும் அதன் மூலம் உருவாக்கப்படும் அனைத்து ஆற்றலும் முதலில் மற்ற கதிர்வீச்சுகளின் ஒளி வடிவில் மேற்பரப்புக்கு ஏராளமான அடுக்குகள் வழியாக செல்ல வேண்டும்.
====செவ்வாய் கிரகத்தில் அமைந்துள்ள நிக்ஸ் ஒலிம்பிக் எரிமலையின் உயரம் 20 கி.மீக்கும் அதிகமாக உள்ளது. செவ்வாய் கிரகத்தின் வளிமண்டலம் 95% கார்பன் டை ஆக்சைடு ஆகும்.செவ்வாய் கிரகத்தில் உள்ள மலைகள் 20-25 கிலோமீட்டர் உயரத்தை அடைகின்றன.


2.5 கிமீ – செவ்வாய் கிரகத்தின் வட துருவத்தில் பனி மூடியின் அதிகபட்ச தடிமன்.
====
நாம் தொலைவில் பார்க்கும்போது தெரியும் நட்சத்திரங்கள், கடந்த 4 பில்லியன் ஆண்டுகளை நாம் பார்க்கிறோம். அதிலிருந்து வரும் ஒளி, வினாடிக்கு கிட்டத்தட்ட 300,000 கிமீ வேகத்தில் பயணித்து, பல ஆண்டுகள் கழித்து நம்மை வந்தடையாது. பெரும்பாலான பன்னிரண்டில் பிரகாசமான நட்சத்திரங்கள், தேவாலயம் வடக்கே உள்ளது.


கபெல்லா சூரியனில் இருந்து 42.2 ஒளியாண்டுகள் தொலைவில் உள்ள அவுரிகா விண்மீன் தொகுப்பில் உள்ள பிரகாசமான மஞ்சள் இரட்டை நட்சத்திரமாகும், மேலும் இது வானத்தில் 6 வது பிரகாசமான நட்சத்திரமாகும். இரண்டு கூறுகள் A மற்றும் B – பிரகாசமான மஞ்சள் நட்சத்திரங்கள்நிறமாலை வகை G (A – G8IIIv மற்றும் B – G1IIIe). கேபெல்லா என்ற நட்சத்திரத்தின் பெயர் “சிறிய ஆடு”
(lat. கப்ரா – “ஆடு”).

ஒவ்வொரு ஆண்டும் நமது விண்மீன் மண்டலத்தில் சுமார் நாற்பது புதிய நட்சத்திரங்கள் தோன்றுகின்றன. சென்டாரஸ் விண்மீன் கூட்டத்தின் அருகில் உள்ள நட்சத்திரத்திற்கு வலையை நீட்டினால், அது ஐநூறு ஆயிரம் டன் எடையுள்ளதாக இருக்கும்.
====


10 நிமிடங்களில், விண்கலம் 1 மில்லியன் சதுர மீட்டர் வரை புகைப்படம் எடுக்க முடியும். பூமியின் மேற்பரப்பில் இருந்து கி.மீ., அத்தகைய மேற்பரப்பு 4 ஆண்டுகளில் ஒரு விமானத்திலிருந்து அகற்றப்படும், மேலும் புவியியலாளர்கள் மற்றும் புவியியலாளர்கள் இதைச் செய்ய குறைந்தது 80 ஆண்டுகள் ஆகும்.
====


விண்வெளிக்கு பறந்த ஒரே திருமணமான தம்பதிகள் அமெரிக்க விண்வெளி வீரர்களான ஜான் டேவிஸ் மற்றும் மார்க் லீ, அவர்கள் எண்டெவர் விண்கலத்தின் குழுவில் ஒரு பகுதியாக இருந்தனர் (செப்டம்பர் 12-20, 1992).
====
ஒரு மணி நேரத்திற்கு சராசரியாக 60 மைல் வேகத்தில் பயணிக்கும் ஒரு கார், நமது அருகில் உள்ள நட்சத்திரமான (சூரியனுக்குப் பிறகு) ப்ராக்ஸிமா சென்டாரியை அடைய சுமார் 48 மில்லியன் ஆண்டுகள் ஆகும்.
====ஸ்மித் கிளவுட் (கீழ் வலது) பால்வீதியில் இருந்து சுமார் 12,000 பார்செக்குகள் தொலைவில் அமைந்துள்ளது. இது வினாடிக்கு சுமார் 300 கிமீ வேகத்தில் நமது திசையில் நகர்கிறது. மோதல் (அதன் இடம் சிலுவையால் குறிக்கப்பட்டுள்ளது) புதிய நட்சத்திரங்களின் தோற்றத்தை உறுதியளிக்கிறது. மஞ்சள் புள்ளி சூரியனின் நிலையைக் காட்டுகிறது (பில் சாக்ஸ்டன்/NRAO/AUI/NSF மூலம் விளக்கம்).
12 பில்லியன் ஆண்டுகள் பழமையானது ஹப்பிள் விண்வெளி தொலைநோக்கி மூலம் புகைப்படம் எடுக்கப்பட்ட பழமையான விண்மீன்களின் வயது.
====கடந்த 500 ஆண்டுகளில், காஸ்மிக் பொருளின் காரணமாக பூமியின் நிறை ஒரு பில்லியன் டன்கள் அதிகரித்துள்ளது. பூமியின் மையத்தில் உள்ள அழுத்தம் பூமியின் வளிமண்டலத்தில் உள்ள அழுத்தத்தை விட 3 மில்லியன் மடங்கு அதிகமாகும். கடவுளின் பெயரால் பெயரிடப்படாத ஒரே கிரகம் பூமி. ஒவ்வொரு நாளும் சுமார் 200,000 விண்கற்கள் பூமியில் விழுகின்றன. சூரிய ஒளி பூமியை அடைய சுமார் 8.5 நிமிடங்கள் ஆகும். பூமி உள்ளே சுழன்றால் மறுபக்கம்அதன் அச்சை சுற்றி, ஒரு வருடத்தில் இரண்டு நாட்கள் குறைவாக இருக்கும்.
====


நம்மிடமிருந்து (Proxima Centauri) அருகிலுள்ள (சூரியனுக்குப் பிறகு) நட்சத்திரத்திற்கான தூரம் 4.24 ஒளி ஆண்டுகள் ஆகும்.
====மிகப்பெரிய கிரகம் சூரிய குடும்பம்பெரிய – வியாழன்.
====சூரிய குடும்பத்தில் உள்ள அனைத்து கோள்களும் வியாழன் கோளுக்குள் பொருந்தக்கூடியவை.
====


முதல் விண்வெளி நடைப்பயணத்தின் (லியோனோவ்) கால அளவு 12 வினாடிகள்.
====
மிர் சுற்றுப்பாதை நிலையம் பிப்ரவரி 20, 1986 அன்று சுற்றுப்பாதையில் செலுத்தப்பட்டது. மிர் நிலையத்தின் முழு இருப்பு காலத்தில், 11 நாடுகளைச் சேர்ந்த 135 பேர் அதைப் பார்வையிட்டுள்ளனர். மிர் நிலையத்தில் 14 டன்களுக்கும் அதிகமான பல்வேறு ஆராய்ச்சி உபகரணங்கள் உள்ளன.இரண்டு நறுக்கப்பட்ட கப்பல்களைக் கொண்ட மிர் நிலையத்தின் மொத்த நிறை 36 டன்களுக்கும் அதிகமாகும்.
====


புளூட்டோவில் ஒரு “ஆண்டு” காலம் 247.7 பூமி ஆண்டுகள்.
====

யூரி ககாரின் முதல் விண்வெளிப் பயணம் சரியாக 1 மணி நேரம் 48 நிமிடங்கள் நீடித்தது.
====

விண்கற்கள் 4147, 4148, 4149 மற்றும் 4150 ஆகியவை பீட்டில்ஸின் பெயரால் பெயரிடப்பட்டுள்ளன: முறையே ஜான் லெனான், பால் மெக்கார்ட்னி, ஜார்ஜ் ஹாரிசன் மற்றும் ரிங்கோ ஸ்டார்.
====பூமியிலிருந்து காணக்கூடிய மிகப்பெரிய சந்திர பள்ளம் பெய்லி அல்லது “மரண களம்” என்று அழைக்கப்படுகிறது. இது சுமார் 26,000 சதுர மைல் பரப்பளவைக் கொண்டுள்ளது.
====

சந்திரனின் முதல் வரைபடங்கள் 1609 இல் தாமஸ் ஹாரியட் என்பவரால் உருவாக்கப்பட்டது. நிலவின் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 117 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகும். நிலவில் குறைந்த வெப்பநிலை -164 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகும். மிகவும் உயரமான மலைநிலவில் 11,500 மீட்டர் உயரம் உள்ளது. சந்திரனின் விட்டம் 3476 கிலோமீட்டர்கள். பூமியின் எடை சுமார் 600 டிரில்லியன் டன்கள். சந்திரன் பூமியை விட 80 மடங்கு இலகுவானது.
====நமது பிரபஞ்சத்தில் வெப்பமான கிரகம் வீனஸ் ஆகும். அதன் அச்சில் வீனஸின் சுழற்சியின் காலம் நீண்டது, சுமார் 243 பூமி நாட்கள், – சூரியனைச் சுற்றியுள்ள புரட்சியின் காலத்தை விட (224.7 நாட்கள்), எனவே, வீனஸில், ஒரு “நாள்” ஒரு வருடத்தை விட அதிகமாக உள்ளது. யுரேனஸ் கிரகம் பூமியிலிருந்து நிர்வாணக் கண்ணுக்குத் தெரியும். விஞ்ஞானி வில்லியம் ஹெர்ஷல் 1781 இல் யுரேனஸ் கிரகத்தைக் கண்டுபிடித்தபோது, ​​அவருடைய கண்டுபிடிப்புக்கு பெயரிடும் உரிமை அவருக்கு வழங்கப்பட்டது. மூன்றாம் ஜார்ஜ் மன்னரின் நினைவாக அவர் ஜார்ஜியம் சிடஸ் (ஜார்ஜ் நட்சத்திரம்) என்ற பெயரைத் தேர்ந்தெடுத்தார். இதுபற்றி விஞ்ஞானி கூறியதாவது: கடந்த காலங்களில் புதன், வீனஸ், செவ்வாய் போன்ற புகழ்பெற்ற கடவுள்களின் பெயர்களால் கிரகங்களின் பெயர்கள் வழங்கப்பட்டன. நவீன தத்துவ காலங்களில், நான் விஷயங்களை வித்தியாசமாக செய்ய விரும்புகிறேன். சந்ததியினர் கேட்டால் – சூரிய குடும்பத்தின் கடைசி கிரகம் எப்போது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது? பதில் மிகவும் மரியாதைக்குரியதாக இருக்கும் – மூன்றாம் ஜார்ஜ் மன்னரின் ஆட்சியின் போது.


யுரேனஸ்
தொலைநோக்கி மூலம் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட முதல் கோளும் யுரேனஸ்தான்.
வியாழன் கிரகத்தின் நிலவுகளில் மிகப்பெரியது கேனிமீட், புதன் கிரகத்தை விட பெரியது.கேனிமீட்
கேனிமீடின் விட்டம் தோராயமாக 5269 கிலோமீட்டர்கள். புதன் கிரகத்தில் ஒரு நாள் ஒரு வருடத்தை விட இரண்டு மடங்கு அதிகம். புதன் அதன் அச்சில் மிக மெதுவாக சுழல்கிறது, மேலும் சூரியனைச் சுற்றி ஒரு புரட்சி 88 நாட்களுக்குக் குறைவாகவே ஆகும்.பாதரசம்
====
1,500,000 மெழுகுவர்த்திகளின் அதே ஆற்றலுடன் ஒரு தபால்தலையின் அளவு சூரிய மேற்பரப்பு பிரகாசிக்கிறது.
பிரபஞ்சத்தில், பொருளின் ஒவ்வொரு அணுவிற்கும், தோராயமாக 400 லிட்டர் விண்வெளி இருப்பதாக வானியலாளர்கள் நம்புகின்றனர்.நியூட்ரான் நட்சத்திரங்கள் பிரபஞ்சத்தின் வலிமையான காந்தங்கள். நியூட்ரான் நட்சத்திரத்தின் காந்தப்புலம் பூமியின் காந்தப்புலத்தை விட மில்லியன் மில்லியன் மடங்கு அதிகம். நியூட்ரான் நட்சத்திரங்களை உருவாக்கும் பொருளை ஒரு டீஸ்பூன் நிரப்பினால், அதன் எடை தோராயமாக 110 மில்லியன் டன்களாக இருக்கும்!
====சனியை தண்ணீரில் போட்டால் அது மேற்பரப்பில் மிதக்கும். சனியின் பொருளின் சராசரி அடர்த்தி நீரின் அடர்த்தியை விட கிட்டத்தட்ட 2 மடங்கு குறைவு. பொருத்தமான கண்ணாடியை நீங்கள் கண்டுபிடிக்க முடிந்தால் (குறைந்தது 60 ஆயிரம் கிமீ விட்டம் கொண்டது), அதை நீங்களே சரிபார்க்கலாம்.

ஸ்ட்ராடிவாரிஸ் வயலின் சிறப்பு ஒலிக்கு சூரிய புள்ளிகளும் ஒரு காரணம். அன்டோனியோ ஸ்ட்ராடிவாரி 17 மற்றும் 18 ஆம் நூற்றாண்டுகளில் வாழ்ந்த ஒரு சிறந்த வயலின் மாஸ்டர். அவரது வயலின் ஏன் விசேஷமாக ஒலிக்கிறது என்பதை விஞ்ஞானிகளால் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை, ஆனால் அது மரம் என்று அவர்கள் கண்டறிந்தனர். அவர் பயன்படுத்தியது, வயலின் ஒலிக்கு மிகவும் முக்கியமானது. 1500-1800 காலகட்டத்தில், எரிமலை செயல்பாட்டின் அதிகரிப்பு மற்றும் சூரிய செயல்பாட்டின் குறைவு (மாண்டர் குறைந்தபட்சம்) ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடைய சிறிய பனி யுகத்தை பூமி அனுபவித்தது.இதன் விளைவாக, அப்போது வளர்ந்து கொண்டிருந்த மரங்கள் மிகவும் கடினமாக உள்ளன (மெதுவான வளர்ச்சியின் காரணமாக). இந்த பொருள் வயலின் உற்பத்திக்கு மிகவும் பொருத்தமானது. மேலே உள்ள புகைப்படம் மரத்தின் வளர்ச்சி வளையங்களைக் காட்டுகிறது, அதில் இருந்து மிகவும் பிரபலமான வயலின், மேசியா உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு வருடத்தில் மரம் 1-2 மிமீ தடிமனாக வளர்ந்ததைக் காணலாம், இது அதன் மரத்திற்கு அற்புதமான கடினத்தன்மையைக் கொடுத்தது.


எல்லையற்ற, எல்லையற்ற இடம் என்பது அறியப்படாத மற்றும் அழகான நிகழ்வாகும், இருப்பினும் சில சமயங்களில் பயமுறுத்துகிறது. விண்வெளி எழுத்தாளர்கள் மற்றும் இயக்குனர்களுக்கு உத்வேகத்தின் ஆதாரமாக செயல்படுகிறது, அதே மர்மமான மற்றும் மர்மமானதாக உள்ளது. ஆனால் அதைப் பார்ப்பது மிகவும் எளிதானது – மேகமற்ற இரவில் வானத்தைப் பார்த்தால் போதும்.

 1. சிறப்பு உபகரணங்களின் உதவியுடன், நட்சத்திரங்கள் மற்றும் கிரகங்கள் போன்ற பிரபஞ்ச உடல்களால் உற்பத்தி செய்யப்படும் ஒலிகளை நீங்கள் கேட்கலாம்.
 2. ஐஎஸ்எஸ் என்பது மனிதகுலத்தால் கட்டப்பட்ட மிக விலையுயர்ந்த பொருள்.
 3. லைக்கா என்ற நாய் விண்வெளியில் பயணம் செய்த முதல் நிலப்பரப்பு உயிரினமாகும்.
 4. பிரபஞ்சத்தின் அளவு மற்றும் வயது சாதாரண மனித புரிதலுக்கு அப்பாற்பட்டது.
 5. எடையற்ற நிலையில், சுடர் ஒரே நேரத்தில் அனைத்து திசைகளிலும் பரவுகிறது.
 6. பிரபஞ்சத்தின் கவனிக்கக்கூடிய பகுதியில் உள்ள பெரும்பாலான நட்சத்திரங்கள் (நட்சத்திரங்களைப் பற்றிய அற்புதமான உண்மைகளைப் பார்க்கவும்) சிவப்பு குள்ளர்கள். அவை நமது சூரியனைப் போன்ற மஞ்சள் குள்ளர்களை விட வெப்பம் குறைவாக இருக்கும்.
 7. சில பாக்டீரியாக்கள் எடையற்ற நிலையில் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக வளரும். பூமியை விட.
 8. நமது முழு அமைப்பின் நிறையில் 99.8 சதவிகிதம் சூரியன் ஆகும்.
 9. அக்விலா விண்மீன் தொகுப்பில் உள்ள வாயு மேகத்தில் ஒரு பெரிய அளவு எத்தனால் உள்ளது, அதாவது உண்மையில் ஆல்கஹால்.
 10. தற்போது, ​​வானியலாளர்கள் மற்ற நட்சத்திர அமைப்புகளில் அமைந்துள்ள சுமார் இரண்டாயிரம் புறக்கோள்களை (பார்க்க) கண்டுபிடித்துள்ளனர்.
 11. நட்சத்திரங்களும் கோள்களும் பிரபஞ்சத்தின் வெகுஜனத்தில் 5 சதவீதம் மட்டுமே. மீதமுள்ள 95% எங்கிருந்து வருகிறது என்பது இன்னும் தெரியவில்லை.
 12. நமது விண்மீன் மண்டலத்தில் மட்டும் ஒவ்வொரு ஆண்டும் சுமார் நாற்பது புதிய நட்சத்திரங்கள் தோன்றுகின்றன.
 13. கதிர்வீச்சின் அடிப்படையில் சூரியன் மிகவும் சக்திவாய்ந்த நட்சத்திரத்திலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளது, ஆனால் சூரியக் காற்று அதன் துகள்களை வீசுவதால் ஒவ்வொரு நொடியும் சுமார் ஒரு பில்லியன் கிலோகிராம் நிறை இழக்கிறது.
 14. பூமியின் நிறை அதன் மேற்பரப்பில் விழும் அண்ட தூசியால் ஒவ்வொரு ஆயிரம் ஆண்டுகளுக்கும் சுமார் இரண்டு பில்லியன் டன்கள் அதிகரிக்கிறது.
 15. பிரபலமான நட்சத்திரங்கள் உர்சா மேஜர்உண்மையில் வெவ்வேறு விண்மீன் திரள்களில் உள்ளன.
 16. சில வாயு ராட்சதர்களின் அடர்த்தி, எடுத்துக்காட்டாக, சனி (பார்க்க) நீரின் அடர்த்தியை விட குறைவாக உள்ளது.
 17. விண்வெளியில் உள்ள உலோகப் பொருள்கள் தன்னிச்சையாக ஒருவருக்கொருவர் பற்றவைக்க முடியும், ஆனால் சில சந்தர்ப்பங்களில் இது நடக்காது, ஏனெனில் உலோகம் பூமியில் கூட ஆக்ஸிஜனேற்றப்படுகிறது.
 18. பூமியில் தூங்கும் போது குறட்டை விடுபவர்கள் எடை இல்லாத நிலையில், விண்வெளியில் குறட்டை விடுவதில்லை.
 19. பிரபஞ்சத்தின் கவனிக்கக்கூடிய பகுதியில் நூறு பில்லியனுக்கும் அதிகமான விண்மீன் திரள்கள் உள்ளன. ஆம், அது விண்மீன்கள்.
 20. பால்வீதிக்கு அருகில் உள்ள விண்மீன் ஆந்த்ரோமெடா ஆகும், ஆனால் அது சுமார் இரண்டு மில்லியன் ஒளி ஆண்டுகள் தொலைவில் உள்ளது.
 21. ஒவ்வொரு நாளும், சுமார் இருநூறாயிரம் விண்கற்கள் பூமியில் விழுகின்றன, ஆனால் அவை அனைத்தும் வளிமண்டலத்தில் எரிகின்றன.
 22. பூமியைச் சுற்றி சுமார் 8,000 பொருள்கள் உள்ளன. அடிப்படையில் இது அனைத்து வகையான குப்பைகள் மற்றும் விண்வெளி குப்பைகள் ஆகும்.

விண்வெளி எப்போதும் மக்களுக்கு ஆர்வமாக உள்ளது, ஏனென்றால் நம் வாழ்க்கை அதனுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. விண்வெளியின் கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் அதன் ஆய்வுகள் மிகவும் உற்சாகமானவை, நீங்கள் மேலும் மேலும் புதிய விஷயங்களைக் கற்றுக்கொள்ள விரும்புகிறீர்கள்.

1. அக்டோபர் 4, 1957 இல், முதல் செயற்கைக்கோள் ஏவப்பட்டது, 92 நாட்கள் மட்டுமே பறந்தது.

2. 480 டிகிரி செல்சியஸ் என்பது வெள்ளியின் மேற்பரப்பில் வெப்பநிலை.

3. பிரபஞ்சத்தில் ஏராளமான விண்மீன் திரள்கள் உள்ளன, அவற்றை கணக்கிட முடியாது.

4. டிசம்பர் 1972 முதல் நிலவில் மனிதர்கள் இல்லை.

5. ஒரு பெரிய ஈர்ப்பு விசை கொண்ட பொருட்களின் அருகே நேரம் மிகவும் மெதுவாக செல்கிறது.

6. விண்வெளியில் உள்ள அனைத்து திரவங்களும் ஒரே நேரத்தில் உறைந்து கொதிக்கும். சிறுநீர் கூட.

7. விண்வெளி வீரர்களின் பாதுகாப்பிற்காக விண்வெளியில் உள்ள கழிவறைகளில் இடுப்பு மற்றும் கால்களுக்கு சிறப்பு பாதுகாப்பு பெல்ட்கள் பொருத்தப்பட்டுள்ளன.

8. சூரிய அஸ்தமனத்திற்குப் பிறகு, பூமியைச் சுற்றி வரும் சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்தை (ISS) நிர்வாணக் கண்ணால் பார்க்கலாம்.

9. விண்வெளி வீரர்கள் தரையிறங்கும் போது, ​​புறப்படும் போது மற்றும் விண்வெளி நடைப்பயணத்தின் போது டயப்பர்களை அணிவார்கள்.

10. நிலவு மற்றொரு கிரகத்துடன் பூமியின் மோதலின் போது உருவான ஒரு பெரிய துண்டு என்று போதனைகள் நம்புகின்றன.

11. ஒரு வால் நட்சத்திரம், சூரிய புயலில் விழுந்து, அதன் வாலை இழந்தது.

12. வியாழன் துணைக்கோளில் பீலே என்ற மிகப்பெரிய எரிமலை உள்ளது.

13. வெள்ளை குள்ளர்கள் – தெர்மோநியூக்ளியர் ஆற்றலின் சொந்த ஆதாரங்களை இழந்த நட்சத்திரங்கள் என்று அழைக்கப்படுகின்றன.

14. சூரியன் ஒரு நொடிக்கு 4,000 டன் எடையை இழக்கிறது. நிமிடத்திற்கு, நிமிடத்திற்கு 240 ஆயிரம் டன்.

15. கோட்பாட்டின் படி ” பெருவெடிப்பு» பிரபஞ்சம் தோராயமாக 13.77 பில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஏதோ ஒரு நிலையிலிருந்து தோன்றி அன்றிலிருந்து விரிவடைந்து வருகிறது.

16. பூமியில் இருந்து 13 மில்லியன் ஒளி ஆண்டுகள் தொலைவில் ஒரு புகழ்பெற்ற கருந்துளை உள்ளது.

17. ஒன்பது கிரகங்கள் சூரியனைச் சுற்றி வருகின்றன, அவை அவற்றின் சொந்த செயற்கைக்கோள்களைக் கொண்டுள்ளன.

18. உருளைக்கிழங்கு செவ்வாய் கிரகத்தின் நிலவுகள் போன்ற வடிவம் கொண்டது.

19. முதல் முறையாக பயணித்தவர் விண்வெளி வீரர் செர்ஜி அவ்தேவ் ஆவார். இது பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் 27,000 கிமீ வேகத்தில் நீண்ட நேரம் சுழன்றது.இது சம்பந்தமாக, எதிர்காலத்தில் 0.02 வினாடிகள் கிடைத்தது.

20. 9.46 டிரில்லியன் கிலோமீட்டர் என்பது ஒரு வருடத்தில் ஒளி பயணிக்கும் தூரம்.

21. வியாழனில் பருவங்கள் இல்லை. சுற்றுப்பாதையின் விமானத்துடன் தொடர்புடைய சுழற்சியின் அச்சின் சாய்வின் கோணம் 3.13° மட்டுமே என்பதன் காரணமாக. மேலும், கோளின் சுற்றளவிலிருந்து சுற்றுப்பாதையின் விலகலின் அளவு குறைவாக உள்ளது (0.05)

22. விழும் விண்கல் இதுவரை யாரையும் கொன்றதில்லை.

23. சூரியனைச் சுற்றி வரும் சிறுகோள்கள் சிறிய வானியல் உடலிகள் என்று அழைக்கப்படுகின்றன.

24. சூரிய குடும்பத்தில் உள்ள அனைத்து பொருட்களின் நிறை 98% சூரியனின் நிறை.

25. சூரியனின் மையத்தில் உள்ள வளிமண்டல அழுத்தம் பூமியின் கடல் மட்டத்தில் உள்ள அழுத்தத்தை விட 34 பில்லியன் மடங்கு அதிகம்.

26. சுமார் 6000 டிகிரி செல்சியஸ் என்பது சூரியனின் மேற்பரப்பில் வெப்பநிலை.

27. 2014 ஆம் ஆண்டில், “வெள்ளை குள்ள” வகுப்பின் குளிர்ந்த நட்சத்திரம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, அதில் உள்ள கார்பன் படிகமாக்கப்பட்டது மற்றும் முழு நட்சத்திரமும் பூமியின் அளவு வைரமாக மாறியது.

28. இத்தாலிய வானியலாளர் கலிலியோ ரோமன் கத்தோலிக்க திருச்சபையின் துன்புறுத்தலில் இருந்து மறைந்திருந்தார்.

29. 8 நிமிடங்களில், ஒளி பூமியின் மேற்பரப்பை அடைகிறது.

30. சுமார் ஒரு பில்லியன் ஆண்டுகளில் சூரியன் அளவு பெரிதாக அதிகரிக்கும். சூரியனின் மையத்தில் உள்ள அனைத்து ஹைட்ரஜனும் வெளியேறும் நேரத்தில். எரியும் மேற்பரப்பில் நடைபெறும் மற்றும் ஒளி மிகவும் பிரகாசமாக மாறும்.

31. ராக்கெட்டுகளுக்கான ஒரு கற்பனையான ஃபோட்டான் இயந்திரம் ஒரு விண்கலத்தை ஒளியின் வேகத்திற்கு முடுக்கிவிட முடியும். ஆனால் அதன் வளர்ச்சி, வெளிப்படையாக, தொலைதூர எதிர்காலத்தின் ஒரு விஷயம்.

32. மணிக்கு 56 ஆயிரம் கிலோமீட்டருக்கும் அதிகமான வேகத்தில், வாயேஜர் விண்கலம் பறக்கிறது.

33. அளவின்படி, சூரியன் பூமியை விட 1.3 மில்லியன் மடங்கு பெரியது.

34. ப்ராக்ஸிமா சென்டாரி நமது நெருங்கிய அண்டை நட்சத்திரம்.

35. விண்வெளியில், ஒரு ஸ்பூனில் தயிர் மட்டுமே இருக்கும், மற்ற அனைத்து திரவங்களும் பரவும்.

36. நெப்டியூனை ஊனக் கண்ணால் பார்க்க முடியாது.

37. முதலாவது சோவியத் தயாரிப்பான வெனெரா-1 விண்கலம்.

38. 1972 இல், முன்னோடி விண்கலம் அல்டெபரான் நட்சத்திரத்திற்கு அனுப்பப்பட்டது.

39. 1958 இல், தேசிய விண்வெளி நிர்வாகம் நிறுவப்பட்டது.

40. கோள்களின் மாடலிங் தொடர்பான அறிவியல் டெர்ரா உருவாக்கம் என்று அழைக்கப்படுகிறது.

41. சர்வதேச விண்வெளி நிலையம் (ISS) 100 மில்லியன் டாலர் செலவில் ஆய்வகமாக அமைக்கப்பட்டுள்ளது.

42. மர்மமான “இருண்ட விஷயம்” வீனஸின் வெகுஜனத்தின் பெரும்பகுதியை உருவாக்குகிறது.

43. வாயேஜர் விண்கலம் 55 மொழிகளில் வாழ்த்து வட்டுகளைக் கொண்டுள்ளது.

44. கருந்துளையில் விழுந்தால் மனித உடல் நீளமாக நீண்டுவிடும்.

45. புதன் கிரகத்தில் ஒரு வருடத்திற்கு 88 நாட்கள் மட்டுமே நீடிக்கும்.

46. ​​பூகோளத்தின் விட்டம் ஹெர்குலஸ் நட்சத்திரத்தின் விட்டம் 25 மடங்கு அதிகம்.

47. விண்வெளி கழிப்பறைகளில் உள்ள காற்று பாக்டீரியா மற்றும் நாற்றங்களிலிருந்து சுத்தம் செய்யப்படுகிறது.

48. விண்வெளிக்குச் சென்ற முதல் நாய் 1957 இல் ஹஸ்கி ஆகும்.

49. செவ்வாய் கிரகத்தில் இருந்து மண் மாதிரிகளை மீண்டும் பூமிக்கு வழங்க ரோபோக்களை செவ்வாய் கிரகத்திற்கு அனுப்ப திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

50. விஞ்ஞானிகள் தங்கள் சொந்த அச்சில் சுழலும் சில கிரகங்களைக் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

51. பால்வீதியின் அனைத்து நட்சத்திரங்களும் மையத்தைச் சுற்றி வருகின்றன.

52. சந்திரனில், புவியீர்ப்பு பூமியை விட 6 மடங்கு பலவீனமானது. செயற்கைக்கோள் அதிலிருந்து வெளியாகும் வாயுக்களை வைத்திருக்க முடியாது. அவை பாதுகாப்பாக விண்வெளியில் பறக்கின்றன.

53. ஒவ்வொரு 11 வருடங்களுக்கும், சூரியனின் காந்த துருவங்கள் சுழற்சியில் இடங்களை மாற்றுகின்றன.

54. பூமியின் மேற்பரப்பில் ஆண்டுதோறும் சுமார் 40 ஆயிரம் டன் விண்கல் தூசி படிகிறது.

55. ஒரு நட்சத்திரத்தின் வெடிப்பிலிருந்து வெளிப்படும் பிரகாசமான வாயு மண்டலம் நண்டு நெபுலா என்று அழைக்கப்படுகிறது.

56. சூரியனைச் சுற்றி பூமி ஒவ்வொரு நாளும் சுமார் 2.4 மில்லியன் கிலோமீட்டர்கள் கடந்து செல்கிறது.

57. எடையற்ற நிலையை வழங்கும் சாதனம், “Puke” என்று அழைக்கப்பட்டது.

58. விண்வெளியில் நீண்ட காலம் தங்கியிருக்கும் விண்வெளி வீரர்கள் பெரும்பாலும் தசைச் சிதைவு நோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.

59. சந்திரனின் ஒளி பூமியின் மேற்பரப்பை அடைய சுமார் 1.25 வினாடிகள் ஆகும்.

60. 2004 இல் சிசிலியில், அவர்கள் வேற்றுகிரகவாசிகளால் பார்வையிடப்பட்டதாக உள்ளூர்வாசிகள் கருத்து தெரிவித்தனர்.

61. வியாழனின் நிறை சூரிய குடும்பத்தில் உள்ள மற்ற அனைத்து கோள்களின் நிறையை விட இரண்டரை மடங்கு அதிகம்.

62. வியாழனில் ஒரு நாள் பத்து பூமி மணிநேரம் குறைவாகவே நீடிக்கும்.

63. அணு கடிகாரங்கள் விண்வெளியில் மிகவும் துல்லியமாக இயங்கும்.

64. இப்போது ஏலியன்கள், ஏதேனும் இருந்தால், 1980களின் பூமியின் வானொலி ஒலிபரப்புகளை எடுக்க முடியும். உண்மை என்னவென்றால், ரேடியோ அலையின் வேகம் ஒளியின் வேகத்திற்கு சமம், எனவே இப்போது 1980 களில் இருந்து ரேடியோ அலைகள் பூமியிலிருந்து 37 ஒளி ஆண்டுகளுக்கு (2017 க்கான தரவு) உள்ள கிரகங்களை அடையும்.

65. அக்டோபர் 2007 வரை 263 சூரிய புறக்கோள்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன.

66. சூரிய குடும்பம் உருவானதில் இருந்து சிறுகோள்களும் வால் நட்சத்திரங்களும் துகள்களால் ஆனவை.

67. ஒரு சாதாரண காரில் சூரியனை அடைய உங்களுக்கு 212 ஆண்டுகளுக்கு மேல் ஆகும்.

68. 380 டிகிரி செல்சியஸில், சந்திரனின் இரவு வெப்பநிலை பகல் நேர வெப்பநிலையிலிருந்து வேறுபடலாம்.

69. ஒருமுறை பூமி அமைப்பு ஒரு விண்கலத்தை விண்கல் என்று தவறாகக் கருதியது.

70. பெர்சியஸ் விண்மீன் மண்டலத்தில் அமைந்துள்ள கருந்துளையால் மிகக் குறைந்த இசை ஒலி வெளிப்படுகிறது.

71. பூமியில் இருந்து 20 ஒளியாண்டுகள் தொலைவில் வாழ்வதற்கு ஏற்ற கிரகம் உள்ளது.

72. வானியலாளர்கள் கண்டுபிடித்தனர் புதிய கிரகம்நீர் இருப்புடன்.

73. 2030க்குள், நிலவில் ஒரு நகரத்தை உருவாக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

74. வெப்பநிலை 273.15 டிகிரி செல்சியஸ், முழுமையான பூஜ்யம் என்று அழைக்கப்படுகிறது.

75. 500 மில்லியன் கிலோமீட்டர்கள் – வால் நட்சத்திரத்தின் மிகப்பெரிய வால்.

தானியங்கி கிரகங்களுக்கு இடையேயான “காசினி” நிலையத்திலிருந்து புகைப்படம். சனியின் வளையத்தின் படத்தில், பூமி கிரகம் அம்புக்குறியால் குறிக்கப்படுகிறது. புகைப்படம் 2017.

76. சர்வதேச விண்வெளி நிலையம் (ISS) மிகப்பெரிய சோலார் பேனல்களைக் கொண்டுள்ளது.

77. நேரத்தில் பயணிக்க, நீங்கள் விண்வெளி மற்றும் நேரத்தில் சுரங்கங்கள் பயன்படுத்த முடியும்.

78. கைபர் பெல்ட் கிரகங்களின் எஞ்சிய துண்டுகளைக் கொண்டுள்ளது.

79. 4.57 பில்லியன் ஆண்டுகளாக இருக்கும் நமது சூரிய குடும்பம் இளமையாக கருதப்படுகிறது.

80. கருந்துளையின் ஈர்ப்புப் புலத்தை ஒளி கூட எளிதில் உறிஞ்சிவிடும்.

81. புதனின் மிக நீண்ட நாள்.

82. சூரியனைச் சுற்றி வரும் வியாழன் ஒரு வாயு மேகத்தை விட்டுச் செல்கிறது.

83. அரிசோனா பாலைவனத்தின் ஒரு பகுதி விண்வெளி வீரர்களுக்கு பயிற்சி அளிக்க பயன்படுகிறது.

84. வியாழன் கிரகத்தில் உள்ள பெரிய சிவப்பு புள்ளி 350 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக உள்ளது.

85. பூமியின் 764 க்கும் மேற்பட்ட கிரகங்கள் சனிக்குள் பொருத்த முடியும் (அதன் வளையங்களை நாம் கணக்கில் எடுத்துக் கொண்டால்) வளையங்கள் இல்லாமல் – பூமியின் 10 கிரகங்கள் மட்டுமே.

86. சூரிய குடும்பத்தில் உள்ள மிகப்பெரிய பொருள் சூரியன்.

87. விண்வெளி கழிப்பறைகளில் இருந்து அழுத்தப்பட்ட திடக்கழிவு பூமிக்கு அனுப்பப்படுகிறது.

89. ஒரு சாதாரண விண்மீன் மண்டலத்தில் 100 பில்லியனுக்கும் அதிகமான நட்சத்திரங்கள் உள்ளன.

90. சனி கிரகத்தின் மிகக் குறைந்த அடர்த்தி, 0.687 g / cm³ மட்டுமே. பூமி 5.51 g/cm³ உள்ளது.

91. ஊர்ட் கிளவுட் என்று அழைக்கப்படுவது சூரிய குடும்பத்தில் உள்ளது. இது நீண்ட கால வால்மீன்களின் ஆதாரமாக செயல்படும் ஒரு அனுமான பகுதி.மேகத்தின் இருப்பு இன்னும் நிரூபிக்கப்படவில்லை (2017 வரை). சூரியனிலிருந்து மேகத்தின் விளிம்பு வரையிலான தூரம் தோராயமாக 0.79 முதல் 1.58 ஒளி ஆண்டுகள் ஆகும்.

92. சனியின் நிலவில் பனி எரிமலைகள் தண்ணீரை உமிழ்கின்றன.

சுவாரஸ்யமான உண்மைகள்

விண்வெளி பற்றி, ஒரு விதியாக, உலகம் முழுவதும் நிறைய வாசகர்களை ஈர்க்கிறது. பிரபஞ்சத்தின் ரகசியங்கள் மற்றும் மர்மங்கள் நம் கற்பனையை உற்சாகப்படுத்த முடியாது. உயரமான, உயரமான வானத்தில் என்ன ஒளிந்திருக்கிறது? மற்ற கிரகங்களில் உயிர் உள்ளதா? அருகிலுள்ள விண்மீன் மண்டலத்திற்குச் செல்ல எவ்வளவு நேரம் ஆகும்?

ஏற்கிறேன், வயது, பாலினம் அல்லது சமூக அந்தஸ்தைப் பொருட்படுத்தாமல், இந்தக் கேள்விகளுக்கான பதில்களை அனைவரும் விரும்புகிறார்கள். இந்த கட்டுரை விண்வெளி மற்றும் விண்வெளி வீரர்கள் பற்றிய மிகவும் சுவாரஸ்யமான உண்மைகளைப் பற்றி உங்களுக்குச் சொல்லும். வாசகர்கள் தங்களுக்கு முன்பு தெரியாத விஷயங்களைப் பற்றி நிறைய புதிய விஷயங்களைக் கற்றுக்கொள்வார்கள்.

பிரிவு 1. சூரிய குடும்பத்தின் பத்தாவது கோள்

2003 ஆம் ஆண்டில், அமெரிக்க விஞ்ஞானிகள் புளூட்டோவுக்குப் பின்னால் மற்றொரு பத்தாவது கிரகத்தைக் கண்டுபிடித்தனர், இது சூரியனைச் சுற்றி வருகிறது. அவளுக்கு எரிஸ் என்று பெயரிட்டனர். நவீன தொழில்நுட்பங்களின் வளர்ச்சிக்கு இது சாத்தியமானது; பல தசாப்தங்களுக்கு முன்பு, விஞ்ஞானிகள் விண்வெளி மற்றும் கிரகங்களைப் பற்றிய சுவாரஸ்யமான உண்மைகளைப் பற்றி அறிந்திருக்கவில்லை. பின்னர், புளூட்டோவுக்கு அப்பால் பிற இயற்கையானவை உள்ளன என்பதையும் தீர்மானிக்க முடிந்தது, இது நிபுணர்களின் முடிவின்படி, புளூட்டோ மற்றும் எரிஸுடன் சேர்ந்து, டிரான்ஸ்ப்ளூட்டோனியன் என்று அழைக்கத் தொடங்கியது.

புதிதாகக் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட கிரகங்களில் விஞ்ஞானிகளின் ஆர்வம், பூமியின் கிரகத்திற்கு அருகாமையில் (விண்வெளி தரநிலைகளால்) விண்வெளிக்கான ஆசையால் மட்டும் தீர்மானிக்கப்படுகிறது. தேவைப்பட்டால் புதிய கிரகம் மக்களை ஏற்றுக்கொள்ள முடியுமா என்பதை தீர்மானிக்க மிகவும் முக்கியம். புதிய பொருள் பூமியில் வாழ்வின் தொடர்ச்சிக்கு என்ன ஆபத்தை ஏற்படுத்துகிறது என்பதை மதிப்பிடுவதும் முக்கியம்.

பொதுவாக விண்வெளி பற்றிய சுவாரசியமான உண்மைகள் மற்றும் குறிப்பாக பத்தாவது கிரகத்தின் அம்சங்களைப் பற்றிய ஆய்வு, அடையாளம் தெரியாத பறக்கும் பொருள்கள், பூமியின் மேற்பரப்பில் பிரமாண்டமான கட்டமைப்புகள் மற்றும் ராட்சத பயிர் வட்டங்கள் ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடைய மர்மங்களைத் தீர்க்க உதவும் என்று சில விண்வெளி ஆராய்ச்சியாளர்கள் நம்புகின்றனர். உண்மையான விளக்கம் கிடைக்கவில்லை.

பிரிவு 2. சந்திரனின் மர்மமான துணை

பூமியில் வாழும் அனைவருக்கும் நன்கு தெரிந்த சந்திரன் பல ரகசியங்களை மறைக்கிறாரா? உண்மையில், விண்வெளி பற்றிய மிகவும் சுவாரஸ்யமான உண்மைகள் பூமியின் செயற்கைக்கோள் நிறைய மர்மங்கள் நிறைந்ததாக இருப்பதைக் குறிக்கிறது. இன்னும் பதில் கிடைக்காத சில கேள்விகள் மட்டும் இங்கே.

 • சந்திரனுக்கு ஏன் அப்படி இருக்கிறது பெரிய அளவுகள்? சூரிய மண்டலத்தில் சந்திரனுடன் ஒப்பிடக்கூடிய இயற்கை செயற்கைக்கோள்கள் எதுவும் இல்லை – இது நமது சொந்த கிரகத்தை விட 4 மடங்கு சிறியது!
 • ஒரு முழு கிரகணத்தின் போது சந்திரனின் வட்டின் விட்டம் சூரியனின் வட்டை முழுமையாக உள்ளடக்கும் என்ற உண்மையை ஒருவர் எவ்வாறு விளக்க முடியும்?
 • சந்திரன் ஏன் கிட்டத்தட்ட சரியான வட்டப்பாதையில் சுழல்கிறது? இதை விளக்குவது மிகவும் கடினம், குறிப்பாக அறிவியலுக்குத் தெரிந்த மற்ற அனைத்து இயற்கை செயற்கைக் கோள்களின் சுற்றுப்பாதைகளும் நீள்வட்டங்கள் என்பதை நாம் மனதில் கொண்டால்.
பகுதி 3. பூமியின் இரட்டை எங்கே

பூமிக்கு இரட்டையர்கள் இருப்பதாக விஞ்ஞானிகள் கூறுகின்றனர். சனியின் துணைக் கோளான டைட்டன் நமது சொந்த கிரகத்திற்கு மிகவும் ஒத்ததாக மாறிவிடும். டைட்டனில் கடல்கள், எரிமலைகள் மற்றும் அடர்த்தியான காற்று ஓடு உள்ளது! டைட்டனின் வளிமண்டலத்தில் நைட்ரஜன் பூமியில் உள்ள அதே சதவீதம் – 75%! இது ஒரு அற்புதமான ஒற்றுமை, இது நிச்சயமாக ஒரு அறிவியல் விளக்கம் தேவைப்படுகிறது.

பிரிவு 4. சிவப்பு கிரகத்தின் மர்மம்

செவ்வாய் சூரிய குடும்பத்தின் சிவப்பு கிரகம் என்று அறியப்படுகிறது. வாழ்க்கைக்கு ஏற்ற நிலைமைகள் – வளிமண்டலத்தின் கலவை, நீர்நிலைகள் இருப்பதற்கான சாத்தியம், வெப்பநிலை – இவை அனைத்தும் இந்த கிரகத்தில் வாழும் உயிரினங்களைத் தேடுவது, குறைந்தபட்சம் ஒரு பழமையான வடிவத்தில், நம்பிக்கைக்குரியது அல்ல என்பதைக் குறிக்கிறது.

செவ்வாய் கிரகத்தில் லைகன்கள் மற்றும் பாசிகள் உள்ளன என்பது விஞ்ஞானத்தால் கூட உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. இதன் பொருள் சிக்கலான உயிரினங்களின் எளிமையான வடிவங்கள் இதில் உள்ளன வானுலக. இருப்பினும், அதன் படிப்பில் முன்னேற்றம் மிகவும் கடினம். ஒருவேளை முக்கிய சிக்கல் காரணி இந்த கிரகத்தின் நேரடி ஆய்வுக்கு ஒரு பெரிய இயற்கை தடையாக இருக்கலாம் – தொழில்நுட்பத்தின் குறைபாடு காரணமாக விண்வெளி விமானங்கள் இன்னும் குறைவாகவே உள்ளன.

பிரிவு 5. சந்திரனுக்கான விமானங்கள் ஏன் நிறுத்தப்பட்டன

விண்வெளி விமானம் பற்றிய பல சுவாரஸ்யமான உண்மைகள் நமது இயற்கை செயற்கைக்கோளுடன் தொடர்புடையவை. அமெரிக்கர்கள் நிலவில் இறங்கினர், ரஷ்ய மற்றும் கிழக்கு நிபுணர்கள் அதை ஆராய்ந்து வருகின்றனர். இருப்பினும், மர்மங்கள் இன்னும் உள்ளன.

சந்திரனுக்கு ஒரு வெற்றிகரமான விமானம் மற்றும் அதன் மேற்பரப்பில் தரையிறங்கிய பிறகு (நிச்சயமாக, இந்த உண்மைகள் உண்மையில் நடந்திருந்தால்!) இயற்கை செயற்கைக்கோளைப் படிப்பதற்கான திட்டம் நடைமுறையில் குறைக்கப்பட்டது. இந்த திருப்பம் புதிராக உள்ளது. உண்மையில், என்ன விஷயம்?

மனிதகுலம் உயிர்வாழ வாய்ப்பில்லாத போராட்டத்தில் ஏற்கனவே ஒரு வகையான வாழ்க்கை ஆக்கிரமிக்கப்பட்டுள்ளது என்று சந்திரனைப் பார்வையிட்ட ஒரு அமெரிக்கரின் அறிக்கையைப் பொறுத்தவரை, இந்த சிக்கலைப் பற்றிய சில புரிதல்கள் வந்திருக்கலாம். துரதிர்ஷ்டவசமாக, விஞ்ஞானிகளுக்கு உண்மையில் என்ன தெரியும் என்பது பற்றி பொது மக்களுக்கு எதுவும் தெரியாது.

சந்திரனுக்கு விண்வெளி வீரர்களுடன் விண்கலங்களின் விமானங்கள் நிறுத்தப்பட்ட போதிலும், இந்த அசாதாரண செயற்கைக்கோளின் ரகசியங்கள் பூமியில் உள்ள ஆராய்ச்சியாளர்களின் கவனத்தை எப்போதும் ஈர்க்கின்றன. தெரியாதது ஒரு கவர்ச்சிகரமான சக்தியைக் கொண்டுள்ளது, குறிப்பாக பொருள் உடனடியாக இருந்தால், அண்ட தரநிலைகள், அருகாமையில்.

பிரிவு 6. விண்வெளி கழிப்பறை

எடையற்ற நிலையில் திறம்பட செயல்படும் உயிர் ஆதரவு அமைப்புகளை உருவாக்குவது மிகவும் கடினமான பணியாகும். கழிவுநீர் அமைப்பு தடையின்றி செயல்பட வேண்டும், பயோவேஸ்ட் சேமிப்பு மற்றும் சாதாரண முறையில் அவற்றின் சரியான நேரத்தில் இறக்கப்படுவதை உறுதி செய்கிறது.

கப்பலை ஏவும்போதும், விண்வெளிக்குச் செல்லும்போதும், சிறப்பு டயப்பர்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை. இந்த நிதிகள் தற்காலிகமான, ஆனால் மிகவும் உறுதியான வசதியை வழங்க உங்களை அனுமதிக்கின்றன.

விண்வெளிக்குச் செல்லும் முதல் மனிதர்கள் விமானம் பற்றிய சுவாரஸ்யமான உண்மைகள், ஆரம்பத்தில் விண்வெளி வீரர்களுக்கான பிளம்பிங் சாதனங்களை உருவாக்குவது அதிக கவனம் செலுத்தப்பட்டது என்பதைக் குறிக்கிறது. பெரும் முக்கியத்துவம். குழு உறுப்பினர்களின் தனிப்பட்ட உடற்கூறியல் அம்சங்களுக்கு குறிப்பாக கவனம் செலுத்தப்பட்டது. தற்போது, ​​விண்கலத்தின் சுகாதார மண்டலத்தை சித்தப்படுத்துவதற்கான அணுகுமுறை மிகவும் உலகளாவியதாகிவிட்டது.

பிரிவு 7. போர்டில் மூடநம்பிக்கைகள்

விண்வெளி மற்றும் விண்வெளி வீரர்களைப் பற்றிய சுவாரஸ்யமான உண்மைகள் அத்தகைய அன்றாடத்தை பாதிக்காது என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும் சாதாரண வாழ்க்கைமரபுகள் மற்றும் நம்பிக்கைகள் போன்ற தருணங்கள்.

விண்வெளி வீரர்கள் மிகவும் மூடநம்பிக்கை கொண்டவர்கள் என்று பலர் கூறுகிறார்கள். பலருக்கு, இந்த அறிக்கை குழப்பத்தை ஏற்படுத்தும். உண்மையில் அப்படியா? உண்மையில், விண்வெளி வீரர்கள் அவர்கள் மிகவும் சந்தேகத்திற்குரிய நபர்கள் என்று தோன்றும் வகையில் நடந்துகொள்கிறார்கள். புழு மரத்தின் ஒரு கிளையை விமானத்தில் எடுத்துச் செல்ல மறக்காதீர்கள், அதன் வாசனை பூர்வீக பூமியை நினைவூட்டுகிறது. ரஷ்ய விண்கலத்தின் தொடக்கத்தில், “எர்த் இன் தி போர்ட்ஹோல்” பாடல் எப்போதும் ஒலிக்கிறது.

திங்கட்கிழமை தொடங்குகிறது செர்ஜி கொரோலெவ் இதைப் பற்றிய முரண்பாடுகள் இருந்தபோதிலும், அதை விரும்பவில்லை மற்றும் வெளியீட்டை மற்றொரு தேதிக்கு ஒத்திவைத்தார். அவர் யாருக்கும் தெளிவான விளக்கத்தை அளிக்கவில்லை. இருப்பினும் திங்களன்று விண்வெளி வீரர்கள் ஏவத் தொடங்கியபோது, ​​ஒரு அபாயகரமான தற்செயலாக, தொடர்ச்சியான விபத்துகள் நிகழ்ந்தன (!).

அக்டோபர் 24 என்பது பைகோனூரில் நடந்த சோக நிகழ்வுகளுடன் தொடர்புடைய ஒரு சிறப்பு தேதி (1960 இல் ஒரு பாலிஸ்டிக் ஏவுகணை வெடிப்பு), எனவே, ஒரு விதியாக, இந்த நாளில் காஸ்மோட்ரோமில் வேலை இனி மேற்கொள்ளப்படாது.

பகுதி 8.விண்வெளி மற்றும் ரஷ்ய விண்வெளி பற்றிய அறியப்படாத சுவாரஸ்யமான உண்மைகள்

ரஷ்ய காஸ்மோனாட்டிக்ஸ் வளர்ச்சியின் வரலாறு ஒரு பிரகாசமான தொடர் நிகழ்வுகள். விஞ்ஞானிகள், வடிவமைப்பாளர்கள் மற்றும் பொறியாளர்கள் வெற்றியை அடைய முடிந்தது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஆனால், துரதிர்ஷ்டவசமாக, சோகங்களும் இருந்தன. விண்வெளி ஆய்வு என்பது தீவிர நிலைமைகளில் பணியுடன் தொடர்புடைய மிகவும் சிக்கலான பகுதியாகும்.

விண்வெளி ஆய்வின் வரலாற்றை பெரிதும் மதிக்கும் நபர்களுக்கு, விண்வெளித் துறையின் வளர்ச்சியில் குறிப்பிடத்தக்க சாதனைகள் மற்றும் சிறிய மற்றும் பயனற்ற உண்மைகள் பற்றிய தகவல்கள் மிகவும் விரும்பத்தக்கவை.

 • ஸ்டார் சிட்டியில் யூரி ககாரின் நினைவுச்சின்னம் ஒன்று இருப்பது எத்தனை பேருக்கு தெரியும் சுவாரஸ்யமான அம்சம்– இல் வலது கைமுதல் விண்வெளி வீரர் வேப்பிலையை பிழிந்தார்?
 • ஆச்சரியப்படும் விதமாக, விண்வெளிப் பயணத்திற்குச் சென்ற முதல் உயிரினங்கள் ஆமைகள், பொதுவாக நம்பப்படுவது போல் நாய்கள் அல்ல.
 • எதிரியை தவறாக வழிநடத்தும் பொருட்டு, 20 ஆம் நூற்றாண்டின் 50 களில், 2 விண்வெளி நிலையங்கள் கட்டப்பட்டன – ஒரு மர சாயல் மற்றும் ஒரு உண்மையான அமைப்பு, அதற்கு இடையேயான தூரம் 300 கி.மீ.
பிரிவு 9
குழந்தைகள் மற்றும் பெரியவர்களுக்கான இடத்தைப் பற்றிய வேடிக்கையான கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் சுவாரஸ்யமான உண்மைகள்

உண்மையான விஞ்ஞான மதிப்பு இருந்தபோதிலும், விண்வெளித் துறையில் கண்டுபிடிப்புகள் பொது அறிவாக மாறியுள்ளன, சில நேரங்களில் வேடிக்கையானவை.

 • சனி மிகவும் இலகுவான கிரகம். தண்ணீரில் மூழ்கி ஒரு பரிசோதனையை நடத்துவது சாத்தியம் என்று நாம் கற்பனை செய்தால், இந்த அற்புதமான கிரகம் எவ்வாறு மேற்பரப்பில் மிதக்கும் என்பதை அவதானிக்க முடியும்.
 • வியாழனின் அளவு சூரியனைச் சுற்றியுள்ள அனைத்து கோள்களையும் இந்த கிரகத்திற்குள் “இருக்க” முடியும்.
 • ஒரு சிறிய அறியப்பட்ட உண்மை – முதல் நட்சத்திர பட்டியலை விஞ்ஞானி ஹிப்பார்க்கஸ் கிமு 150 இல் தொகுத்தார், இது எங்களிடமிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளது.
 • 1980 முதல், சந்திர தூதரகம் சந்திர மேற்பரப்பின் பகுதிகளை விற்பனை செய்து வருகிறது – இப்போது, ​​சந்திர மேற்பரப்பில் 7% ஏற்கனவே விற்கப்பட்டுள்ளது (!).
 • பூஜ்ஜிய ஈர்ப்பு விசையில் எழுதப் பயன்படும் ஃபவுண்டன் பேனாவைக் கண்டுபிடிக்க அமெரிக்க ஆராய்ச்சியாளர்கள் மில்லியன் கணக்கான டாலர்களைச் செலவிட்டுள்ளனர் (ரஷ்ய விண்வெளி வீரர்கள் விமானத்தில் ஒரு விண்கலத்தில் எழுத பென்சிலைப் பயன்படுத்துகிறார்கள், மேலும் எந்த பிரச்சனையும் இல்லை).
10 மிகவும் அசாதாரணமான நாசா உரிமைகோரல்கள்

நாசா மையத்தில், அசாதாரணமான மற்றும் ஆச்சரியமானதாகக் கருதப்படும் அறிக்கைகளை ஒருவர் மீண்டும் மீண்டும் கேட்க முடியும்.

 • பூமியின் ஈர்ப்பு விசைக்கு வெளியே, விண்வெளி வீரர்கள் “விண்வெளி நோயால்” பாதிக்கப்படுகின்றனர், இதன் அறிகுறிகள் உள் காதின் சிதைந்த செயல்பாட்டின் காரணமாக வலி மற்றும் குமட்டல் ஆகும்.
 • விண்வெளி வீரரின் உடலில் உள்ள திரவம் தலையை நோக்கி செல்வதால் மூக்கில் அடைப்பு ஏற்பட்டு முகம் வீங்கிவிடும்.
 • முதுகெலும்பில் அழுத்தம் குறைவதால், விண்வெளியில் ஒரு நபரின் வளர்ச்சி அதிகமாகிறது.
 • எடையின்மையில் பூமிக்குரிய நிலையில் குறட்டை விடுபவர் கனவில் எந்த ஒலியையும் எழுப்புவதில்லை!
About editor 3016 Articles
Writer and Journalist living in Canada since 1987. Tamil activist.

Be the first to comment

Leave a Reply